Street Style Crew - Will Be The Best
Yo Whazzup!

Welcome to Street Style Crew's Website.

----------------------------------------------

Nếu bạn đã là thành viên hãy Đăng Nhập.

Nếu chưa, hãy Đăng Kí để trở thành thành viên.
Yo Whazzup!

Welcome to Street Style Crew's Website.

----------------------------------------------

Nếu bạn đã là thành viên hãy Đăng Nhập.

Nếu chưa, hãy Đăng Kí để trở thành thành viên.
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Street Style Crew's Forum

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
STREET STYLE CREW WILL BE THE BEST
Top posters
SilverDragon
Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro I_vote_lcapHướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro I_voting_barHướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro I_vote_rcap 
bboytrick55
Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro I_vote_lcapHướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro I_voting_barHướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro I_vote_rcap 
gragon
bboy-zon
jame__2s
human
klein
Zachar
Rhyss
suzhi
Latest topics
» Da Boombox Ready To Rock!!!
Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro Emptyby 01663863465 Thu Oct 22, 2015 3:56 pm

» Chơi game vui, xả stress mỗi ngày.
Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro Emptyby human Fri Sep 18, 2015 10:42 am

» Summer Battle 2010 - Battle BBoy King
Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro Emptyby rocker Thu Jul 02, 2015 5:49 pm

» Street Style Crew's Birthday
Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro Emptyby rocker Thu Jul 02, 2015 5:46 pm

» ‘Đánh Thức Bản Lĩnh’ với Bức tường Tiger cao nhất Việt Nam
Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro Emptyby gragon Fri May 29, 2015 4:40 pm

» Sôi Động Học Đường 2011 | Photos of the Trip [Part 3]
Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro Emptyby 01695553396 Sat Apr 18, 2015 8:34 pm

» Clip Tiger ve dancer Vietmax
Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro Emptyby Zachar Sat Apr 18, 2015 10:17 am

» BBoy Stree Style Crew Vào Khai Báo Để Set Nick
Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro Emptyby noi anh cho em Wed Dec 17, 2014 3:10 pm

» Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro
Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro Emptyby LongFany Thu Jul 31, 2014 4:24 pm

» Áo phông xuất Nhật xịn đồng giá 280k
Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro Emptyby anhthu88 Mon May 05, 2014 3:25 pm

» ChunyiShop - Casio Gshock và BabyG super fake, giá mềm+ freeship mọi miền đất nước ♥
Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro Emptyby ChunyiShop Fri Jan 17, 2014 4:58 pm

» Hướng dẫn sử dụng chatbox một cách hiệu quả.
Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro Emptyby nguyentuanpro2012 Wed Jul 25, 2012 3:10 pm

» THE LXD EP 101 - THE TALE OF TREVOR DRIFT
Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro Emptyby SilverDragon Fri Jun 22, 2012 10:31 am

» Sôi Động Học Đường 2011 | THPT Hòa Đa [Showcase]
Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro Emptyby tope Sun Jun 17, 2012 2:27 pm

» B-Boy Gun (illusion of exist)
Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro Emptyby SilverDragon Fri Jun 08, 2012 7:32 pm

Đăng kí thành viên

Social bookmarking

Bookmark and share the address of Street Style Crew Website on your social bookmarking website

Bookmark and share the address of Street Style Crew - Will Be The Best on your social bookmarking website
BBoy Stree Style Crew Vào Khai Báo Để Set Nick
Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro EmptyMon Apr 26, 2010 11:31 am by SilverDragon
Hiện nhiều thành viên đăng kí và hầu hết là bboy.
Vậy ai là bboy của Street Style Crew hãy vào đây khai báo danh tính để được set nick cho dễ phân biệt.

Trích dẫn :

Mẫu khai báo:
BBoy Name:
Tên thật:

Thân

Comments: 18
Nội Quy Forum
Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro EmptyMon Apr 12, 2010 6:53 pm by SilverDragon
Nội Quy Forum

Cám ơn các bạn đã ghé thăm và hoạt động ở Street Style Crew's Website. Sau đây là nội quy chung áp dụng cho tất cả thành viên của forum, không ngoại lệ.

bb0y drAg0n đã viết:
1. Sử dụng diễn đàn với mục đích tốt, không tuyên truyền, chống đối hay quấy phá gây mất đoàn kết nội bộ hay có liên quan đến chính phủ.

2. Ngôn từ phù hợp, luôn viết chữ Việt có dấu, tôn trọng lẫn nhau.

3. Đây là …

Comments: 0

Share | 

Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
SilverDragon
Just Beginning
Just Beginning
SilverDragon

Đến từ Đến từ : In da house

Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro Vide
Bài gửiTiêu đề: Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro   Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro EmptyWed May 26, 2010 7:50 am

Trích dẫn :
1.Trước hết trong một bài hát thường có các âm thanh,âm điệu sau:
-beat:1 loop mình tạo 1 tiếng beat style,tức là cái nhịp đập của bài hát tùy
-hihat:1 tiếng tick tick
-snare:chỉ thêm vào cho drum đã có sẵn trong beat
-string:là tiếng đàn giống guitar
-bassline:tiếng ù ù của bass
-midi:một đoạn nhạc mình tạo giống sound(cái này chắc hẳn ai cũng biết)
-sync:thêm vào cho giống trance danceq
-effect FX:hiệu ứng âm thanh tùy cảm hứng và âm thanh mà DJ có thể thêm vào cho sinh động.Đó có thể là tiếng hú,loa,súng,hét etc
2.Các thuật ngữ đơn giản của DJ thường là Mix và Remix
-Mix:là chơi nonstop(một cái bài dài mấy tiếng liền) là lấy nhạc của người đã làm rồi và hợp lại thành 1 nonstop nhưng nếu mix giỏi thì sẽ kô bị dập beat hay chạy sai beat,khi chuyển bài mà chuyển bài rất smooth(trơn trượt) thì là giỏi
-Remix:của 1 bài hát thì nghe 1 bài hát rồi từ đó mình sẽ đổi beat(theo thể loại mình chơi-cái này sẽ nói sau) và trong khi nghe để remix thì nghe xem có thiếu cái gì kô,ví dụ như bassline or string nếu thiếu thì thêm vào còn có rồi thì thôi,nên tự mình tạo thì hay hơn.Có thể 1 bài hát mình có thể giữ cái beat nguyên như gốc còn kô thì tìm lời bài hát rồi add những soundtrack,background chó bài hát đó(nếu cái tempo-nói sau- thật chính xác!
Hướng dẫn phương pháp MiX nhạc với VIRTUAL DJ
Dành cho người mới vô nghề

Lời nói đầu
VDJ là một chương trình đuợc làm ra nhằm giúp DJ chơi mix trực tiếp(live). Ko phải để chơi preview mix (giống như DJ Battle show mà forum đã tổ chức) và giao diện của chương trình đuợc giả lập như 2 turntables và 1 mixer.
Bắt đầu
_ Đầu tiên chúng ta phải hiểu cách thức làm việc của chương trình. Chtrình dựa trên hệ thống xác định nhịp đập 4/4 (1.2.3.4-1.2.3.4-1.2.3.4-1.2.3.4). Điều này có nghĩa là bài nhạc nào chơi dạng này (như house, trance, techno …) có thể đc mix dễ hơn là những thể loại khác như Brakebeat, RnB, Rap …. Tất nhiên bạn có thể dùng nó để mix tất cả các thể loại nhạc như tôi đã nói chtrình chỉ giả lập turntables. Tôi sẽ nói về nhạc nhịp 4/4 vì đây là việc dễ nhất để hiểu và làm việc với chtrình. Nguyên lý của VDJ là: “Tôi có một bài nhạc(mp3 file) và một bài khác(mp3 file) làm sao để chơi cả 2 cùng giai điệu.” …để cả 2 chơi cùng giai điệu… có nghĩa là nhịp (beats) phải đc điều chỉnh đồng nhất lên những bài nhạc khác nhau. Lúc này bài hát đã đc chọn và đc đưa vào “original form”, đó là nơi sẽ cho bạn nhìn thấy hình ảnh đồ họa của bài nhạc mà bạn đang nghe. Tại đó bạn sẽ thấy nhịp Beats như là những đuờng thẳng dài, HiHats như là những “ngọn đồi” nhỏ và baseline như những “ngọn núi” to tròn sắc cạnh (ko biết sao pa này nghĩ vậy nữa – tui khó liên tưởng quá). Những yếu tố này sẽ giúp chúng ta tạo nên những bản mix hay! ^.^!
Nói về âm nhạc
Tất cả những bản nhạc đều đc tạo dựa trên 1 qui tắc toán học theo qui luật 16 beats. Quy luật nói rằng trong 1 bản nhạc những nhân tố mới (như bass, hihats, crashes, …) sẽ đc đưa vào mỗi 16 nhịp (beats) hoặc là bội số của 16 như 32,64, … hoặc thậm chí một vài bản nhạc rocks là 8. Việc tìm ra nhịp (beat) để bắt đầu mix là 1 trong những công việc quan trọng nhất.
_ Hầu hết các bản nhạc khoảng 7-8 phút sẽ có phần Intro khoảng 1.5-2 phút và phần outtro khoảng 1-2 phút. Ở các phần này thường chỉ có tiếng nhịp đập (beats), hihats và bass mà ko có âm điệu. Những phần này của bản nhạc sẽ giúp ta làm nên nhưng bản mix tốt.
Thực hiện một bản mix hay
_ Để làm đc điều này bạn cần hiểu rõ đuợc bài nhạc đang đc chơi và bài bạn muốn mix (phải nghe nhiều và cảm nhận – DJ hơn nhau ở cái nghe và hiểu đc giai điệu - NV). Nếu ko bản mix của bạn sẽ nghe như shyt (tác giả nói ko phải tui nói).
_ Bạn phải biết chính xác thời điểm phần intro và outro(exit) của bài hát… vì khi thời gian intro của bản nhạc muốn mix đuợc điều chỉnh khớp với thời gian outro của bản nhạc đang chơi sẽ làm ra một bản mix “tuyệt dzời”.
Phần 2: Các Bứơc Thực Hiện

VDJ Bước 1:
Khi mở VDJ lên, với bất cứ cái skin nào bạn chọn bạn sẽ nhìn thấy những những chức năng y chang nhau (cho dù là CDJ1000 hay CDJ100s hoặc là Denon S5000 cũng y chang) sau đây: 2 players 2 bên, mỗi bên có các nút: Play, Stop, Cue, và Magic (sync), 3EQ band biểu diễn Bass, Middle, và những tần số cao hơn, 3 nút Effects (hiệu ứng), nút picth bend, và nút loop, bạn cũng có thể thấy những thông tin hữu ích về bài hát như là phần hiện thị bài hát theo dạng sóng (giúp mình thấy đuợc nhịp beat, hihats và baselines…) thời gian chơi đc bao lâu, thời gian còn lại của bài, thời gian của nguyên bài nhạc cũng như là thông số BPM (beats per minute) của bài hát đuợc tính toán bởi chương trình (“làm ăn” với nhịp 4/4 là ngon nhất)

VDJ Bước 2:

Tiếp theo bạn sẽ thấy một cái MIXER có 2 kênh Volume và điều khiển Gain để kéo thêm chút âm thanh của bài hát to lên (nói đk db nhiều khi anh em ko hỉu) (2 cái nút vặn nằm trên đó), một Crossfader (cái thanh nằm ngang) để chuyển đổi âm thanh qua lại từ Deck 1 sang Deck 2 (tác giả bài này nó ko dùng cái này khi mix (?)), và một preview điều khiển Volume để nghe và điều chỉnh bài nhạc trước khi bạn chơi trực tiếp.

VDJ Bước 3:
_ Ok rùi! Chúng ta bắt đầu đưa bài nhạc vô. Đưa vô bằng cách kéo và thả lên một trong 2 bên player. Chương trình sẽ tự động hiển thị điểm bắt đầu bài nhạc theo dạng sóng (wave form). Công việc đầu tiên sau khi đưa vào là chọn điểm Cue đúng vị trí. Xác định Cue giống như là đánh dấu lên wave form và điều đó sẽ báo cho chương trình biết đuợc điểm bắt đầu vào bài. ( thông thường thì những bài nhạc nén – mp3, wma, aac … bắt đầu sau 1, 2 giây). Ngon nhất cho mấy bạn newbie tập mix là chọn bài nào bắt đầu ko có tiếng nhịp đập bụp bụp. Sauk hi chọn điểm Cue chính xác bài hát sẽ sẵn sàng để chơi ( khi xác định Cue rồi mỗi khi chơi bài nhạc sẽ chỉ bắt đầu ở tại đó, ko phải tại điểm bắt đầu của bài nhạc - khác nhau à nha - muốn trở về phần bắt đầu của bài nhạc phải ấn nút Stop)
_ Cần phải cẩn thận và ko bao giờ đặt Cue một bài nhạc ra ngoài hệ 16beat. (Cái này phải ráng để ý vì người mới chơi thường ko rành và thuộc khuông) tui cũng vậy sai hoài. hixhix

VDJ Bước 4:
Đây là thời điểm mà bạn chọn lựa đúng beat để bắt đầu mix. Sau khi am hiểu hệ 16 beat bạn sẽ nhận ra sự hơn kém khi chọn beats đầu tiên là thuộc hệ 16 hay là hệ 32 beat để bắt đầu mix. (Để biết cái nào là beat đầu tiên dễ dàng thì thông thường nó thuờng kèm thèo một tiếng Crash. Crash có thể hay đuợc tìm thấy ở beat đầu tiên của vòng lặp 32 beat – bạn nào ko rõ thì có thể hỏi thêm). Nhịp beat mà bạn chọn để bắt đầu mix phụ thuộc vào bài nhạc đang đuợc chơi và bài nhạc chuẩn bị.
Hãy xem ví dụ dưới này để có thể hiểu cặn kẽ hơn:
_ Mình đang chơi một bài nhạc độ dài 8 phút, bpm 128 và trong khoảng 2 phút cuối của bài nhạc có một tiếng Crash (chuyển đoạn) và còn lại 3 âm thanh của Beat, HiHats, Bass và trong khoảng 1 phút còn lại có một tiếng Crash khác và 2 âm thanh của Beat, Hihats. Tại điểm đặt Cue là một bài nhạc có độ dài 6 phút, bpm 128 với 1 phút intro… nghĩa là trong 1 phút đó sẽ chỉ toàn là tiếng beat và hihats. Cách dễ dàng nhất để mix 2 bài này là bắt đầu mix khi nhịp beat đầu tiên của bài đang chờ đc điều chỉnh để đập với tiếng Crash 2 phút (nói ở trên) trước khi kết thúc bài đang chơi. Với cách đó tiếng bass của bài này sẽ ko gặp tiếng bass của bài kia và giai điệu sẽ mềm mại, đủ dài để mix. Sau 1 phút “bước đều bước” sẽ gặp tiếng crash của bài trước (vẫn còn chơi mà ko có bass) và tiếng crash của bài tiếp mà kèm theo tiếng bass hoặc 1 bassline. Để chơi bài nhạc đã đặt Cue đuợc điều chỉnh toàn bộ bài đó bạn có thể dùng nút Magic để chơi (đồng bộ). Ở giao diện mặc định nó nằm chính giữa, phía trên cùng hoặc nằm đâu đó trong cái skin mà bạn chọn.
---------------------------
Điều chỉnh VDJ:

Tôi điều chỉnh VDJ theo một cách khác vì tôi gặp gò bó với sự sắp xếp của turntables. Đầu tiên tôi ko sử dụng chức năng BeatLock vì chương trình ko “nghe” đuợc bài nhạc mà “đọc” đuợc nó bằng 1 cách khác. Vì thế nếu bạn có một bài nhạc mà ko đuợc “đọc” tốt thì nguyên cái mix của bạn sẽ bị “gãy” vào lúc bạn đưa bài đó vô bản mix của bạn. Và khi “đụng chuyện’ bạn sẽ ko thể quay trở lại. Vì thế một lời khuyên là bất cứ soft nào đều có thể tạo ra lỗi trong một track nào đó cho nên phải tin vào đôi tai của bạn hơn là đôi mắt.
Điều tiếp theo gọi là “time strech”. Trong chương trình Atomixmp3 (tương tự VDJ) “time strech” ko hoạt động chính xác. Nhưng mặc dù là nó đã đc fix ở VDJ tôi vẫn vô hiệu hóa nó vì tôi ko tin tưởng vào nudging (sự thay đổi nhỏ) trong đôi tai khi mà “Time Strech” đuợc hoạt động, nó đem lại một cảm giác “giả” của sự thay đổi một track nhưng tôi đoán rằng vấn đề ở chỗ luyện tập và cái gì bạn muốn đem ra dùng (mình cũng ko hiểu rõ lắm cái này mong bạn nào có thể giải thích rõ hơn về nudge).
Một vấn đề quan trọng khác là tìm kiếm những phím tắt (shortcuts). Bạn có những thứ “đáng yêu” tại đó. Điều cần thiết phải đuợc thay đổi là giá trị nudge, mặc định là +256 -256 đuợc thay đổi thành +128 -128 mà tôi nhận thấy rằng nó sẽ “trơn tru” để có thể nudge. Cũng như mặc định khoảng Pitch là +34% -34% tôi lại thích dùng và xem thanh Pitch di chuyển vừa đủ để biết đuợc nhanh chậm như thế nào khi chơi nhạc vì thế giá trị đc đổi thành -8% +8% nhưng bạn có thể xài khoảng -12% +12% vừa đẹp.
Một điều khác nữa (thằng này "điều khác" nó chơi mấy chục lần chưa chán) đc thay đổi là set phần “Max Load” ở chế độ Always. Điều này sẽ cho chương trình có khả năng đọc toàn bộ bài nhạc trước tiên và “kiểm tra” nó toàn diện. Vì một vài bài nhạc có một số thay đổi thật sự khác lạ bên trong và tốt hơn là có tất cả mọi thứ như là wave gram (nói ở trên) hơn là 1 phần của nó.
Cũng như tôi đặt “Cross fader” tại FULL vì đây là một điều bình thường và là cách thức mà các Mixer “hiệu” để mặc định. Nó cho mình âm thanh đầy đủ của 1 track khi crossfader nằm bên trái hoặc bên phải và đầy đủ cả 2 tracks khi nó nằm giữa. bạn cũng cần lưu ý về Gain khi bạn đang mix. Tôi luôn luôn sử dụng Gain từ 1.2 – 2.0 nó phụ thuộc vào sự sắp đặt tôi cần để làm gì và luôn luôn để thanh volume thấp hơn chút so với mức maximum. Bằng cách này tôi có thể tránh đuợc lỗi của bài nhạc khi nó đuợc đọc ko chính xác và gain của nó thì thấp hơn mức mà chúng đuợc viết. Vì thế tôi có thêm âm lượng để tăng cho track khi cần. Sau khi hoàn thành thì bạn có thể chơi bằng những nút tắt. Tôi sẽ ko giải thích ở đây cách điều chỉnh những phím tắt của mình vì tôi nghĩ rằng mỗi người sử dụng phím tắt theo cách mà họ muốn điều khiển từ bàn phím nhưng tôi sẽ cho bạn một mẹo. Bạn có thể điều chỉnh phím thực hiện nhiều tác vụ

Tips: (mẹo vặt)
1. Overdub: overdub đuợc tạo khi bạn đang chơi 2 bản nhạc cùng lúc rất lớn vì thế nhịp beat của bài thứ 1 sẽ lấn át bài thứ 2 tạo ra tiếng beat méo mó, rỗng tuếch. Để tránh khỏi có 3 cách. Đầu tiên là điều chỉnh Nudge 1 trong 2 tiếng beat về trước hoặc sau một chút bằng cách nhấn phím trái hoặc phải một hai lần. Thứ 2 là dùng Volume Control của bài nhạc bằng cách tăng âm bài mix và giảm bài đang chơi. Thứ 3 là dùng EQ.

2. EQ: Eq là công cụ hữu dụng nhất của DJ. Thật sự đây là công cụ sẽ giúp bạn cắt bỏ đi những tần số của bài nhạc. Thật sự quan trọng để hiểu công dụng của Eq vì bạn có thể tạo ra những bản mix hay hơn và sửa lỗi. Trong VDJ mỗi player có 1 Eq 3band. Bass-Middle-High Frequencies. Ví dụ hihats đuợc điều chỉnh ở phần High Eq. nghĩa là nếu bạn bỏ tần số High đi bạn sẽ ko thể nghe đuợc âm thanh của Hihats. Ở phần Bass Eq là âm thanh của Beat và Bass. Nếu bỏ Bass eq tiếng beat sẽ nghe đuợc ở mức tối thiểu và nó sẽ giúp mình khi gặp trường hợp Overdub. Ở tầng Middle là những “yêu tố chính” của giai điệu trên 1 bài nhạc. Nếu bạn mix 2 bài và giai điệu ko trùng khớp ngay lập tức bạn có thể bỏ phần middle và bản mix sẽ hay hơn. Cũng như việc bỏ tiếng Bass có thể đc sử dụng như 1 hiệu ứng trong một bài nhạc đơn điệu. Bỏ tiếng Bass trong 16 hoặc 32 beats và mở trở lại sẽ làm âm thanh hay. Eq giúp bạn mix 2 bản nhạc bất cứ đâu bạn muốn vì bạn có thể chọn âm thanh nào sẽ đuợc ở lại sau khi cắt Frequencies. (hay à).

3. Analize: Ko bao giờ chơi bài nào mà bạn chưa từng nghe trước đây. Kiểm tra một bài nhạc bằng một cú click chuột phải sẽ cho bạn thông tin về Volume level của bài (tránh được tình huống overdub) và bpm (tránh được tình trạng thiếu đồng bộ).

4. Kỹ thuật cá nhân về mix: Cá nhân tôi rất thích mix dài khoảng 2-4 phút. Tôi có 1 bài nhạc đang đc chơi max volume và gain chừng +1.7. Bài nhạc được đặt Cue thì trong mức volume khoàng 2 (trong khoảng 0 -10) và tôi bắt đầu mix 2 bài bằng cách bỏ Bass của bài sau. Tôi tăng Volume bài sau lên nhẹ nhàng êm ái và đến đúng thời điểm tôi “thả” tiếng Bass của bài đó và bỏ tiếng Bass bài đang chơi. Điều này dễ dàng thực hiện bằng cách tạo phím tắt để làm 2 hành động. Tôi tạo phím Z để triệt tiêu tiếng Bass của Deck 1 và triệt tiêu tiếng Bass của Deck 2. Tất nhiên là ko chỉ có 1 cách để tạo mix… nó phụ thuộc vào tinh thần, vào thời điểm và vào kỹ năng. Nhưng với newbie âm thanh như vậy là đủ ăn chơi với đời rồi ( nói thêm ^.^)

5. Về Samples: Nếu bạn là newbie đầu tiên bạn phải bắt đầu làm những bản mix tốt, sử dụng thành thạo những thanh Volume và Eq. Sau đó là bắt đầu dùng nút loop. Khi đã cảm thấy ok rồi thì bạn có thể bắt đầu nghĩ đến những cái như Samples hoặc là Effects. Đây ko phải là điểm cần nói đến bạn có thể làm gì trong bản mix với Samples và Effects khi hướng dẫn này chỉ đuợc viết cho các bạn mới chơi.

Câu nói yêu thích:
Mixing is a virus.Good jockeys have to think not what they are going to play next but what they are going to play after.
Nghĩa là bạn phải tưởng tượng bản mix của mình trước khi thực hiện và bạn phải nghĩ bản nhạc nào sẽ đc chơi trong danh sách sau 2 – 3 bài từ thời điểm đang chơi bài 1. Lắng nghe những bản nhạc liên tục và chơi trên chương trình giờ này qua giờ khác cố gắng hiểu cấu trúc sẽ đem lại cho bạn kỹ năng sáng tạo ra bất cứ gì bạn muốn.

Cuối cùng: Đừng quên rằng VDJ chỉ là một công cụ hoàn hảo giúp bạn mix. Nó ko giúp bạn trong công việc của một DJ thực thụ nhưng sẽ giúp bạn làm việc dễ dàng hơn.

Trích bởi QuangVn on VN88

Chữ ký của SilverDragon
http://www.dragon-profile.webs.com
b2w
Newbie
Newbie
b2w

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro   Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro EmptySun Aug 01, 2010 1:41 am

cam on

Chữ ký của b2w
leesongvan
Newbie
Newbie
leesongvan

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro   Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro EmptySat Aug 14, 2010 4:33 pm

dox hoai` ma` cha hju j het . hy`hy` . anh noi ro hon dc hum
:oops: :philander:

Chữ ký của leesongvan
SilverDragon
Just Beginning
Just Beginning
SilverDragon

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro   Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro EmptySun Aug 15, 2010 2:51 pm

Code:
http://www.mediafire.com/?5myjkm3y1zg
down cái này về rồi áp dụng những cái đọc đc vào xem đc gì nào Very Happy

Chữ ký của SilverDragon
toancbvn
Newbie
Newbie
toancbvn

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro   Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro EmptySat Dec 04, 2010 1:35 pm

a ơi. e vừa DJ 1 bản xog bjờ muốn nghe lại thỳ làm ntn Smile

Chữ ký của toancbvn
SilverDragon
Just Beginning
Just Beginning
SilverDragon

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro   Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro EmptyMon Dec 06, 2010 10:51 am

Trước khi thực hiện bản mix bản fải sang tab record để thực hiện việc lưu bản rc trong lúc mixing.

(1) Đầu tiên chọn "Config..." để chỉ định nơi lưu bản rc và đặt tên cho bản rc.
(2) Sau đó, trước khi chuẩn bị mix thì bấm Start Recording. Mix xong thì bấm lại Stop Recording => Config... một lần nửa để lưu bản rc vừa mix.

Để nghe lại thì bạn chỉ việc vào thư mục đã lưu bản rc mà bạn chỉ định ở bước (1)
Chúc thành công Smile
Thân

Chữ ký của SilverDragon
bboytrick55
Member
Member
bboytrick55

Đến từ Đến từ : street style crew will-be-the-best

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro   Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro EmptyTue Dec 07, 2010 7:54 pm

oh
thàng này chơi đũ thể loại luôn cái gì cũng biết tương lai lắm anh zai Laughing

Chữ ký của bboytrick55
http://2screw.webs.com
SilverDragon
Just Beginning
Just Beginning
SilverDragon

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro   Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro EmptyTue Dec 07, 2010 8:27 pm

ơ thằng này, tìm hiểu là biết thôi, tại mấy chú chỉ thích bboying nên k chịu tìm hiểu cái khác đó chứ.

Chữ ký của SilverDragon
SilverDragon
Just Beginning
Just Beginning
SilverDragon

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro   Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro EmptyThu Feb 10, 2011 11:06 pm

tình hình là topic xem hơi bị nhiều, anh em có gì thắc mắc hay trao đổi thì post lun tại đây nhá, cùng trao đổi cho thêm exp :lol:

Chữ ký của SilverDragon
nhincaizy123
Newbie
Newbie
nhincaizy123

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro   Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro EmptySun Jun 09, 2013 8:16 pm

anh ơi sao e qua bài cứ bị đạp nhạc vậy. chỉ em thêm vs

Chữ ký của nhincaizy123
linhdan95
Newbie
Newbie
linhdan95

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro   Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro EmptySat Aug 03, 2013 11:22 pm

em co 1 bai mix kieu ghep nhac k biet co nen up len cho ca anh gop y k.em moi biet dung dj vitrua ma

Chữ ký của linhdan95
SilverDragon
Just Beginning
Just Beginning
SilverDragon

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro   Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro EmptySun Dec 08, 2013 12:06 am

Up đi bạn ơi

Chữ ký của SilverDragon
nhadauancommuoi@yahoo.com
Newbie
Newbie
nhadauancommuoi@yahoo.com

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro   Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro EmptyTue May 20, 2014 2:25 pm

cho em hỏi trong virtual DJ các nút HIGH MED LOW FILTER đề làm gì ạ áp giụng như thế nào vào cách căn khuông khổ như thế nào ạ tại em mới tập đánh á nên em cũng chưa biết cách mấy nút đó để làm gì áp giụng như thế nào mong rằng a sẽ PM lại cho em

Chữ ký của nhadauancommuoi@yahoo.com
LongFany
Newbie
Newbie
LongFany

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro   Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro EmptyThu Jul 31, 2014 4:24 pm

s tui k tim dc do chinh? nhac j het z

Chữ ký của LongFany
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro   Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro Empty

Chữ ký của Sponsored content

Hướng dẫn toàn tập Virtual DJ. Từ Nood đến Pro

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang